Ujasusi/Upelelezi/Udukuzi, maana yake halisi na uhatari wake. By: Yericko Nyerere. Mwandishi wetu mahili Mr Yericko Nyerere Mpelelezi ni mtu anayekusanya taarifa za adui , mshindani wa biashara au serikali adui ila saa nyingine mpelelezi huyo anaweza kufanya kazi ya kumpeleleza adui ila akamgeuka basi wake aliyemtuma kwa sababu mbalimbali . Mtu huyu huwa anakusanya taarifa hizi kwa siri kwa kuangalia , kusikiliza , kufuatilia na kutumia vifaa vingine kutokana na ukuaji wa tekinolojia lakini lengo ni lile lile kupata taarifa za siri bila mhusika , wahusika kujua kwamba taarifa zao zinachukuliwa . Shuguli za upelelezi zimekuwepo kwa miaka mingi toka binadamu ameanza kuishi duniani na kila kipindi zinabadilika utokana na ukuaji wa binadamu kimbinu , vifaa na wahusika wenyewe . Kutokana na kukua kwa tekinologia watu wengi wametumia tekinologia hizo kukusanya taarifa na kuacha njia za asili ya upelelezi ambazo wakati mwingine ni sahihi kabisa kwa wakati huu . Ili jamii F...
NA RUSTON MSANGI. Kila mfanyakazi anapoajiriwa huwa kuna utaratibu maalumu wa malipo, yaani mshahara kwa mwezi au vyovyote vile kutokana na mkataba wa kazi. Mbali na malipo ya mshahara katika ajira, pia huwa kuna namna tofautitofauti ya kuwapatia fedha ya ziada wafanyakazi wa eneo au taasisi fulani ili kuongeza morali ya ufanyaji kazi, kupunguza makali ya maisha, kufidia muda wa ziada katika kazi nk. Hii fedha hujulikana kama posho. Posho hii inaweza kutolewa kwa mwezi, siku, saa nk. Posho huweza kuwa kwa ajili ya chakula, usafiri, malazi, utendaji au namna yoyote ili itakavyokuwa imepangwa na mwajiri kwa makubaliano maalumu. Watumishi nchini Tanzania katika serikali na mashirika binafsi wanapokea posho kutokana na majukumu Yao. Kwa mfano, madaktari na polisi. Kwa upande wa walimu kwa muda mrefu imekuwa ni tofauti sana kuhusiana na suala la posho, japokuwa mwalimu mbali na jukumu kubwa na muhimu la kufundisha, hufanya kazi nyingi nyingine akiwa...
Wananchi na viongozi wa vijiji vinavyo zunguka kiwanda cha cement cha DANGOTE mkoani mtwara wamewalalamikia wajiri wa kiwanda hicho kuwepo kwa upendeleo na harufu ya rushwa katika upatikanaji wa ajira kiwandani hapo. mwonekano wa nje wa kiwanda cha Dangote Akizungumza kwa hisia kali katiak kiakao kilichofanyika kwenye ukumbi wa shule ya msingi msijute mwenyekiti wa kijiji cha Naumbu kusini Bwa Hamza Fuja amesema kuwa matakwa na utaratibu ambao wao walipewa na mmiliki wa kiwanda hicho mwanzoni wakati kinajengwa imekuwa tofauti na utaratibu unafanywa hivi sasa’’ siku ya ufunguzi wa wa ujenzi wa kiwanda hicho Mh Alhaji Aliko Dangote alisema kuwa vijana na wananchi wa eneo linalozunguka kiwanda watapewa kipaumbele kwa nafasi za ajira lakini sasa hivi imekuwa tofauti na kauli hiyo’’. Mwenyekiti huyo amesema kuwa taratibu na matangazo ya ajira umekuwa usio ridhisha kwani hutoa matangazo ya kazi siku moja kabla ya usaili hali ambayo viongozi,vijana na wazee wa m...
Comments
Post a Comment